^
Esekiyel
Esekiyel daje naak leeru Aji Sax ji
Bindkat a ngi joxe tegtal ca moomu peeñu
Nii la peeñu ma bindoo
Aji Sax ji yebal na Esekiyel
Aji Sax ji dooleel na Esekiyel
Tëju te tëlee wax misaal la
Esekiyel yégle na gaw ba
Dogal dikkal na Yerusalem
Tuur yi indi na mbugal
Aji Sax jeey am ndam
Jeexle dikk na
Bokkaale feeñ na ca kër Yàlla ga
Rey nañu bokkaalekat yi
Leer ga dëddu na
Digeb yiw a gën jàmmu tey
Ngàllo xeeñ na
Waxyuy nit, waxi caaxaan
Mbugalu yonent yi taxaw na
Dëppleen
Yerusalem gépp a yelloo mbugal
Bantu reseñ matul matt
Yerusalem yemul ci boroom këram
Fecci kóllëre, peyam du jaas
Jëf, jël
Jooy ngarmig Israyil war na
Israyil wor, Aji Sax ji gore
Woyu saamar jib na
Yerusalem def nay tojaange
Samari ak Yerusalem bokkaale nañu
Mbugalu Yerusalem, misaal maa ngi
Soxnas Esekiyel faatu na
Kàddug waxyu dal na xeet yi
Waxyu dal na Amon
Waxyu dal na Mowab
Waxyu dal na Edom
Waxyu dal na Filisti
Waxyu dal na Tir
Esekiyel jooy na Tir
Nguurug Tir foq na
Waxyu dal na Sidon
Aji Sax jeey yiwi Israyil
Waxyu dal na Misra
Babilon song na Misra
Doole réer na Misra
Ponkal daanu na
Jàmbaaru àddina, baadooloy njaniiw
Misra wéetul ca toroxteem
Tabb nañu Esekiyel jongrukat
Jëf ju bon daane na Yerusalem
Waxyu dal na sàmm su bon si
Waxyu dal na Edom
Barke ñeel na tundi Israyil
Israyil yeeslu, Yàlla di sell ba tey
Israyil dekki na
Israyil, genn giir, benn buur
Kàdduy waxyu dal na Gog
Gàngooru Gog sànku na
Aji Sax ji ñoŋal na sellngaam
Esekiyel gis na kër Yàlla gu bees
Natt nañu miir baak bunt ba féete penku
Natt nañu ëttu biti ba
Natt nañu bunt ba féete bëj-gànnaar
Natt nañu bunt ba féete bëj-saalum
Natt nañu bunt ya jëm ëttu biir ba
Natt nañu néegu carxal gi
Natt nañu ëttu biir ba
Natt nañu néeg Yàlla ba
Natt nañu toftalu néeg Yàlla bi
Ber nañu ab tabax ca gannaaw
Natt nañu taaxi sarxalkat yi
Natt nañu miiru biti bu kër Yàlla gi
Leeru Yàlla dellu na këram
Natt nañu sarxalukaay bi
Sàrtal nañu sarxalukaay bi
Ay jagle ñeel na boroom jal bi
Jege bérab bu sell bi du wàllu ñépp
Leween ñi am nañu seen wartéefi bopp
Askanu Cadog am nañu seen wartéefi bopp
Lu jëm ci suuf si ñu jagleel Aji Sax ji
Sàrt yii war na boroom jal bi ci wàllu kër Yàlla gi
Boroom jal bi sañul lépp ci suufam
Sàkkal nañu kër Yàlla gi ay waañ
Am wal balle na kër Yàlla ga
Aji Sax ji joxe na kemuy réew mi ñuy séddoo
Daggal nañu suuf giiri bëj-gànnaar
Daggal nañu Aji Sax ji céram bu sell
Daggal nañu suuf waa dëkk bi ak boroom jal bi
Daggal nañu suuf giiri bëj-saalum
Yerusalem: tur wu yees, fukki bunt ak ñaar, ni giir yi