^
Yosuwe
Yàlla yeb na Yosuwe
Ndaw sa ca Yeriko lal na pexe
Bànni Israayil jàll nañu dexu Yurdan
Li waral fukki doj ya ak ñaar
Aji Sax ji joxe na ndigalu xaraf
Bànni Israayil baaxantal nañu bésub Mucc ca Kanaan
Njiitu gàngooru Aji Sax ji dikk na
Nangu nañu Yeriko
Yosuwe baal na Raxab
Bàkkaaru Akan am na njeexital
Nangu nañu Ayi
Waa Gabawon def nañug muus
Bànni Israayil duma na Amoreen ña
Yosuwe rey na juróomi buur ya
Yosuwe nangu na dëkk ya ca bëj-saalum
Xare jib na ca Merom
Nangu nañu Àccor
Diiwaan yii la Yosuwe nangu
Buur yii la bànni Israayil daan
Diiwaan yii la Israayil nangoogul woon
Lii mooy suufas giir ya des ca penkub Yurdan
Lii mooy suufas giirug Ruben
Lii mooy suufas giiru Gàdd
Suuf sii la Musaa jox lenni giirug Manase
Séddoo nañu réewum Kanaan
Kaleb féetewoo na Ebron
Suufas giirug Yudaa ngi
Kaleb jot na céram
Suufas Efrayim ak Manase
Lii mooy suufi giir yi sédduwuloon
Lii mooy céru suufas Beñamin
Lii mooy suufas Simeyon
Lii mooy céru suufas Sabulon
Lii mooy suufas giirug Isaakar
Lii mooy suufas giirug Aser
Lii mooy suufas giirug Neftali
Lii mooy suufas giirug Dan
Yosuwe jot na ci dëkkam
Tànn nañu ay dëkki rawtu
Dëkki Leween ñi
Lu jëm ci giiri penkub dexu Yurdan
Ab sarxalukaay indi na fitna
Jàmm délsi na
Yosuwe tàggoo na
Bànni Israayil dogu naa topp Aji Sax ji
Yosuwe wàcc na ab liggéey