^
Yeremi
Waxyu dal na Yuda
Yàlla woo na Yeremi
Yàlla wone na ñaari misaal
Yàlla taxawu na Israyil
Bànni Israyil wor nañu
Aji Sax jaa ngi layoo
Yuda amul worma.
Tuub jot na
Israyil woyof kumba, Yuda toogadi
Kàdduy tuub jib na
Xare jib na
Mbugal taxaw na
Yeremi jàq na
Aji Sax ji jéppi na ñoñam
Àddina salfaañoo na
Yerusalem dugg na fitna
Mbugal war na
Dëddu Yàlla, gis ko
Yàlla àrtu na xeet wi
Mbon maase na ci xeet wi
Gawub Yerusalem nuyoo na
Askan wa të na
Pexey askan wi jur na musiba
Noon sàqee na bëj-gànnaar
Yeremi yedd na demkati kër Yàlla yi
Yàlla gàntal na
Xuru Ben Inom di xuru ndee
Askan wi të na ticc
Yaakaar tas na
Yeremi am na naqar
Dëgg jeex na
Jooy jot na
Ku xam Yàlla rekk a xelu
Xaraf, na Yàlla tax
Aji Sax ji du moroomu xërëm
Mbugal dikk na
Yeremi tinu na Aji Sax ji
Yuda fecci na kóllëre
Aji Sax ji dëddu na soppeem
Ñu ngi fexeel Yeremi
Yeremee ngi ñaxtu
Yàlla tontu na
Aji Sax ji dëddu na séddoom
Aji Sax ji àrtu na dëkkandooy Israyil
Colu Yeremi misaal la
Yàlla misaal na meram
Dégloo, balaa yeex
Mbugal a ngi
Yerusalem am na gàcce
Maral dikk na
Waxyuy caaxaan jib na
Yeremee ngi tinu Aji Sax ji
Aji Sax ji àddu na
Mbugalu Yuda du jaas
Aji Sax ji feddli na yebam
Yeremi wéet na ci biiri bokkam
Yaakaar jeexul
Kenn rëccul mbugal mi
Ñépp ay ràññeeji Aji Sax ji
Aji Sax ji sikk na Yuda
Aji Sax jee jara yaakaar
Yeremi ñaan na Yàlla wall
Bésub Noflaay ñeel na Aji Sax ji
Boroom njaq doon na misaal
Israyil fàtte na Aji Sax ji
Fexeel nañu Yeremi
Njaq la toj na
Tëj nañu Yeremi
Yeremi ñaxtu na
Jéllub Yerusalem jubsi na
Xibaar ñeel na waa kër buur
Lu jëm ci Salum buurub Yuda
Lu jëm ci Yowakim, kuutaayu Buur Yosya
Yeremi yégle na fitnay Yerusalem
Lu jëm ci Kooña doomu Yowakim
Sàmm bu baax aye na
Kàddu jógal na yonenti caaxaan
Yéeneb Aji Sax ji du ab yen
Li ñaari dàmbi figg di misaal
Ab tënkub waxyoo ngi
Kàddug waxyu dal na xeet yi
Yeremi dugg na coono
Ñu ngi tëru Yeremi
Yowakim reylu na ab yonent
Yeremi misaal na kilifteefu Babilon
Yeremi tiiñal na yonentu caaxaan
Yeremi bind na ngàllo ga bataaxal
Semaya jot na tontam
Yeremi yéene na yeeslug jàmm
Nii la yéene bi tënkoo
Ay teraanga nuyoo na
Israyil séentu na sancaatub réewam
Aji Sax ji teewlul na Israyil
Kóllëre gu yees a ngi
Lii mooy saxal Israyil
Yeremi wone na dayob ngëmam
Xelu Yeremi teey na
Aji Sax ji dalal na xelu Yeremi
Aji Sax ji du dige, di fomm
Askanu Buur Daawuda dina yeeslu
Kóllëre gu dul toxoo ngi
Aji Sax ji wax na Buur Cedesyas mujam
Yiwi jaam yi war na
Rekabeen raw na Yudeen
Yowakim def na musibaam
Cedesyas sàkku na ndimbal
Tàbbal nañu Yeremi ca kàmb ga
Babilon nangu na Yerusalem.
Yàlla yiwi na ñaari jaamam
Yuda daje na ca Gedalya
Ismayil bóom na ñu bare
Toogaani Misra gënul
Yóbbu nañu Yeremi Misra
Bokkaale sabab na mbugal
Barug mucc na
Kàddug waxyu dalati na xeet yi
Lu jëm ci Misra
Israyil dina xettliku
Lu jëm ci Filisteen ñi
Lu jëm ci réewum Mowab
Lu jëm ci Amoneen ñi
Lu jëm ci Edomeen ñi
Lu jëm ci Damaas
Lu jëm ci Arabi Kedar ak Àccor
Lu jëm ci Elameen ñi
Babilon daanu na
Ngalla Babilon
Yeremi santaane na misaal
Kàdduy ndollant a ngi